หน้าดูโทรม จากริ้วรอยที่ตา ต้องลองโปรแกรม Thermage Eyes + Ultherapy SPT
![](https://www.privilegeclinic.com/wp-content/uploads/2023/07/01-PVLClinic-A16.png)
ถึงผิวหน้าดียังไง แต่มีริ้วรอยที่ตา หนังตาตก ผิวตาเหี่ยว ก็ทำให้หน้าดูโทรม ดูแก่ การรักษาผิวรอบดวงตา ให้ปราศจากริ้วรอยไม่พึงประสงค์ ถือว่าเป็นอีกหนึ่งสูตรโกงอายุที่ทำให้หน้าดูเด็กกว่าวัยอยู่เสมอ และโปรแกรมที่จะช่วยให้ทุกคนดูหน้าเด็กอยู่เสมอก็คือ Thermage Eyes + Ultherapy SPT
![](https://www.privilegeclinic.com/wp-content/uploads/2023/07/02-PVLClinic-A16.png)
การทำ Thermage Eyes คือ การดูแลรักษา บำรุงผิวบริเวณรอบดวงตา รวมถึงผิวบริเวณเปลือกตา โดยการยิงคลื่น RF ในความร้อนที่เหมาะสมเพื่อกระตุ้น การสร้างคอลลาเจน และการสร้างผิวใหม่ ช่วยให้การจัดเรียงคอลลาเจนที่ผิวเปลือกตาเป็นระเบียบ ดวงตาก็ไม่เหี่ยว ชั้นตาชัด หนังตาไม่ตก ทำให้ใบหน้าดูอ่อนเยาว์ ช่วยแก้ปัญหาความหย่อนคล้อยของเปลือกตา เปลี่ยนดวงตาที่เคยดูเหี่ยวย่นอ่อนล้า ให้ดูสดใส ตึงกระชับ
Thermage Eyes เป็นนวัตกรรมการดูแลผิวรอบดวงตาที่ปลอดภัย สะดวก ไม่ต้องพักฟื้น และส่งผลในการดูแลผิวรอบดวงตาในระยะยาว
![](https://www.privilegeclinic.com/wp-content/uploads/2023/07/03-PVLClinic-A16.png)
มายกกำลังความหน้าเด็กกับ Ultherapy SPT
การทำ Ultherapy SPT คือ นวัตกรรมที่ใช้เทคโนโลยีอัลตร้าซาวด์ในการยกกระชับ เพื่อช่วยคืนคอลลาเจน กระตุ้นการสร้างคอลลาเจนใหม่ และยังช่วยฟื้นฟูคอลลาเจนที่อ่อนแอให้แข็งแรง โดยใช้หัว Transducer สำหรับตาโดยเฉพาะ โดยยิงพลังงานลงลึกไปถึงชั้น SMAS จึงช่วยยกให้กระชับขึ้น ยกอย่างเป็นธรรมชาติ ทั้งยกหางตา ยกคิ้ว ให้กระชับ จุดเด่นของเทคนิคนี้ คือ การออกแบบการรักษาให้เฉพาะเจาะจงกับบุคคลนั้นๆ เพื่อให้สามารถเลือกใช้หัว Transducer ให้ตรงกับความลึกที่ต้องการในตำแหน่งต่างๆบนใบหน้าซึ่งแตกต่างกัน
เมื่อเราอายุมาก คิ้วของเราจะเริ่มตกตาม Gravity ทำให้ชั้นตาแคบลง และยังเกิดริ้วรอยบริเวณรอบดวงตา ดังนั้น การทำสองตัวควบคู่กัน จะช่วยส่งเสริมประสิทธิภาพกัน เพื่อให้ผลลัพธ์ชัดเจนยิ่งขึ้น เมื่อริ้วรอยที่ดวงตา ความหย่อนคล้อยของเปลือกตา หายไป ชั้นตาชัด หนังตาไม่ตกก็จะทำให้เราดูหน้าเด็กกว่าวัย สดใส มีชีวิตชีวามากขึ้น